አማርኛ » ዳኒሽኛ   የትእዛዝ አንቀጽ 2


90 [ዘጠና]

የትእዛዝ አንቀጽ 2

-

90 [halvfems]

Imperativ 2

90 [ዘጠና]

የትእዛዝ አንቀጽ 2

-

90 [halvfems]

Imperativ 2

Click to see the text:   
አማርኛdansk
ተላጭ/ጪ! Ba---- d--!
ታጠብ/ቢ! Va-- d--!
አበጥር/ሪ! Re- d-- h--!
   
ደውል! ይደውሉ! Ri--!
ጀምር! ይጀምሩ! Be----!
አቁም! ያቁሙ! Ho-- o-!
   
ተወው! ይተዉት! La- v---!
ተናገረው! ይናገሩት! Si- d--!
ግዛው! ይግዙት! Kø- d--!
   
በፍፁም የማትታመኑ እንዳትሆኑ! Væ- a----- u-----!
በፍፁም እረባሽ እንዳትሆኑ! Væ- a----- f---!
በፍፁም ትሁት ያልሆናችሁ እንዳትሆኑ! Væ- a----- u------!
   
ሁልጊዜ ታማኝ ይሁኑ! Væ- a---- æ----!
ሁልጊዜ ጥሩ ይሁኑ! Væ- a---- r--!
ሁልጊዜ ትሁት ይሁኑ! Væ- a---- h-----!
   
በሰላም ቤትዎ ይደረሱ! Ko- g--- h---!
እራስዎን ይጠብቁ! Pa- g--- p- d-- s---!
በቅርቡ ደግመው ይጎብኙን! Be--- o- s---- i---!