አማርኛ » የፊንላንድ   የትእዛዝ አንቀጽ 2


90 [ዘጠና]

የትእዛዝ አንቀጽ 2

-

+ 90 [yhdeksänkymmentä]

+ Imperatiivi 2

90 [ዘጠና]

የትእዛዝ አንቀጽ 2

-

90 [yhdeksänkymmentä]

Imperatiivi 2

Click to see the text:   
አማርኛsuomi
ተላጭ/ጪ! Aj- p------! +
ታጠብ/ቢ! Pe-----! +
አበጥር/ሪ! Ka---- h-------! +
   
ደውል! ይደውሉ! So---- S--------! +
ጀምር! ይጀምሩ! Al----- A---------! +
አቁም! ያቁሙ! Lo----- L---------! +
   
ተወው! ይተዉት! An-- o---- A------ o---! +
ተናገረው! ይናገሩት! Sa-- s-- S------ s-! +
ግዛው! ይግዙት! Os-- s-- O------ s-! +
   
በፍፁም የማትታመኑ እንዳትሆኑ! Äl- o-- i---- e------------! +
በፍፁም እረባሽ እንዳትሆኑ! Äl- o-- i---- r------! +
በፍፁም ትሁት ያልሆናችሁ እንዳትሆኑ! Äl- o-- i---- e--------------! +
   
ሁልጊዜ ታማኝ ይሁኑ! Ol- a--- r---------! +
ሁልጊዜ ጥሩ ይሁኑ! Ol- a--- m-----! +
ሁልጊዜ ትሁት ይሁኑ! Ol- a--- k--------! +
   
በሰላም ቤትዎ ይደረሱ! Pä----- h---- k-----! +
እራስዎን ይጠብቁ! Pi----- h----- i---------! +
በቅርቡ ደግመው ይጎብኙን! Tu---- k---- t--- k------! +