አማርኛ » የመቄዶንያ   የትእዛዝ አንቀጽ 1


89 [ሰማንያ ዘጠኝ]

የትእዛዝ አንቀጽ 1

-

89 [осумдесет и девет]
89 [osumdeset i dewet]

Императив 1 (Наредбена форма)
Imperatiw 1 (Naredbena forma)

89 [ሰማንያ ዘጠኝ]

የትእዛዝ አንቀጽ 1

-

89 [осумдесет и девет]
89 [osumdeset i dewet]

Императив 1 (Наредбена форма)
Imperatiw 1 (Naredbena forma)

Click to see the text:   
አማርኛмакедонски
በጣም ሰነፍ ነህ/ሽ – በጣም ሰነፍ አትሁን/ኚ! Ти с- т---- м------ / м------- – н- б--- т---- м------ / м--------
T- s- t---- m------ / m------- – n- b--- t---- m------ / m-------!
በጣም ብዙ ትተኛለህ/ሽ – ብዙ አትተኛ/ኚ! Ти с---- т---- д---- – н- с--- т---- д-----
T- s------ t---- d---- – n- s--- t---- d----!
የመጣከው/ሽው አምሽተህ/ሽ አርፍደህ/ሽ ነው – አምሽተህ/ሽ አርፍደህ/ሽ አትምጣ/ጪ! Ти д----- т---- д---- – н- д----- т---- д-----
T- d------- t---- d----- – n- d----- t---- d-----!
   
በጣም ትስቃለህ/ያለሽ – በጣም አትሳቅ/ቂ! Ти с- с---- т---- г----- – н---- д- с- с---- т---- г------
T- s- s------ t---- g----- – n---- d- s- s------ t---- g-----!
ስትናገር/ሪ በፀጥታ ነው – በጣም በፀጥታ አትናገር/ሪ! Ти з------- т---- т---- – н- з------- т---- т-----
T- s--------- t---- t---- – n- s------- t---- t----!
በጣም ብዙ ትጠጣለህ/ጫለሽ – በጣም ብዙ አትጠጣ/ጪ! Ти п--- п------- – н- п-- т---- м-----
T- p----- p------- – n- p-- t---- m----!
   
በጣም ብዙ ታጨሳለህ/ሻለሽ – በጣም ብዙ አታጭስ/ሺ! Ти п---- п------- – н- п--- т---- м-----
T- p-------- p------- – n- p----- t---- m----!
በጣም ብዙ ትሰራለህ/ሪያለሽ – በጣም ብዙ አትስራ/ሪ! Ти р------ п------- – н- р----- т---- м-----
T- r-------- p------- – n- r----- t---- m----!
በፍጥነት ትነዳለህ/ጃለሽ – በጣም በፍጥነት አትንዳ/ጂ! Ти в---- п------ – н- в--- т---- б----
T- w------ p------ – n- w--- t---- b---!
   
ይነሱ አቶ ሙለር! Ст------ г-------- М-----
S------- g-------- M----!
ይቀመጡ አቶ ሙለር! Се------ г-------- М-----
S------- g-------- M----!
ተቀምጠው ይቆዩ አቶ ሙለር! Ос------ н- м------- г-------- М-----
O------- n- m------- g-------- M----!
   
ትእግስተኛ ይኑርዎ! Им---- т-------
I----- t------!
ጊዜዎን ይጠቀሙ! Не б-------
N- b------!
ጥቂት ይቆዩ! По------- е--- м------
P----------- j---- m-----!
   
ይጠንቀቁ! Би---- в----------
B----- w---------!
በሰኣት ይገኙ! Би---- т-----
B----- t-------!
ደደብ አይሁኑ! Не б----- г-------
N- b----- g------!