አማርኛ » እንግሊዝኛ   የሃላፊ ጊዜ ግስ ስልት 2


88 [ሰማንያ ስምንት]

የሃላፊ ጊዜ ግስ ስልት 2

-

+ 88 [eighty-eight]

+ Past tense of modal verbs 2

88 [ሰማንያ ስምንት]

የሃላፊ ጊዜ ግስ ስልት 2

-

88 [eighty-eight]

Past tense of modal verbs 2

Click to see the text:   
አማርኛEnglish UK
ልጄ ከአሻንጉሊት ጋር መጫወት አልፈለገም። My s-- d-- n-- w--- t- p--- w--- t-- d---. +
ሴት ልጄ እግር ካስ መጫወት አለፈለገችም። My d------- d-- n-- w--- t- p--- f------- / s----- (a-.). +
ሚስቴ ከእኔ ጋር ዳማ መጫወት አልፈለገችም። My w--- d-- n-- w--- t- p--- c---- w--- m-. +
   
የኔ ልጆች የእግር ጉዞ ማድረግ አልፈለጉም። My c------- d-- n-- w--- t- g- f-- a w---. +
እነሱ ክፍላቸውን ማፅዳት አልፈለጉም። Th-- d-- n-- w--- t- t--- t-- r---. +
እነሱ ወደ መኝታ መሄድ አልፈለጉም። Th-- d-- n-- w--- t- g- t- b--. +
   
እሱ አይስ ክሬም መብላት አለተፈቀደለትም ነበረ። He w-- n-- a------ t- e-- i-- c----. +
እሱ ቾኮላት መብላት አለተፈቀደለትም ነበረ። He w-- n-- a------ t- e-- c--------. +
እሱ ጣፋጭ ከረሜላ መብላት አለተፈቀደለትም ነበረ። He w-- n-- a------ t- e-- s-----. +
   
እኔ መልካም ምኞት እንድመኝ ተፈቅዶልኝ ነበረ። I w-- a------ t- m--- a w---. +
ለራሴ ቀሚስ እንድገዛ ተፈቅዶልኝ ነበረ። I w-- a------ t- b-- m----- a d----. +
ቸኮሌት እንድወስድ ተፈቅዶልኝ ነበረ። I w-- a------ t- t--- a c--------. +
   
አውሮፕላኑ ላይ እንድታጨስ/ሺ ተፈቅዶ ነበረ? We-- y-- a------ t- s---- i- t-- a-------? +
ሆስፒታል ውስጥ ቢራ እንድትጠጣ/ጪ ተፈቅዶ ነበረ? We-- y-- a------ t- d---- b--- i- t-- h-------? +
ውሻውን ሆቴል ውስጥ ይዘህ/ሽ እንድትገባ/ቢ ተፈቅዶ ነበረ? We-- y-- a------ t- t--- t-- d-- i--- t-- h----? +
   
በበአላት ጊዜ ህፃናት እስከምሽት እንዲቆዩ ተፈቅዶ ነበረ። Du---- t-- h------- t-- c------- w--- a------ t- r----- o------ l---. +
እነሱ ለረጅም ጊዜ በሜዳው ላይ እንዲጫወቱ ተፈቅዶ ነበረ። Th-- w--- a------ t- p--- i- t-- y--- f-- a l--- t---. +
እነሱ እንዲያመሹ ተፈቅዶ ነበረ። Th-- w--- a------ t- s--- u- l---. +