Phrasebook

tl Imperative 1   »   ku Imperative 1

89 [walumpu’t siyam]

Imperative 1

Imperative 1

89 [heştê û neh]

Imperative 1

Piliin kung paano mo gustong makita ang pagsasalin:   
Tagalog Kurdish (Kurmanji) Maglaro higit pa
Ang tamad mo naman – huwag naman maging tamad! Tu-g-le------al---ew-as t-----ne--! Tu gelekî tiralî- ewqas tiral nebe! T- g-l-k- t-r-l-- e-q-s t-r-l n-b-! ----------------------------------- Tu gelekî tiralî- ewqas tiral nebe! 0
Ang tagal mo naman matulog – huwag naman matagal matulog! Tu-p---rad-k---- ew--s -anek-ve! Tu pir radikevî- ewqas ranekeve! T- p-r r-d-k-v-- e-q-s r-n-k-v-! -------------------------------- Tu pir radikevî- ewqas ranekeve! 0
Huli ka naman ng uwi – huwag naman masyadong huli ang uwi! T--ge--k----r-g -ê--e-sqas---re-- -eyê! Tu gelekî derng tê- ewsqas dereng neyê! T- g-l-k- d-r-g t-- e-s-a- d-r-n- n-y-! --------------------------------------- Tu gelekî derng tê- ewsqas dereng neyê! 0
Ang lakas mong tumawa – huwag naman tumawa ng malakas! T--pi- -id-n--d--enî---q-- --den- n--e-e! Tu pir bideng dikenî-ewqas bideng nekene! T- p-r b-d-n- d-k-n---w-a- b-d-n- n-k-n-! ----------------------------------------- Tu pir bideng dikenî-ewqas bideng nekene! 0
Mahinahon kang magsalita – huwag kang magsalita nang mahina! T---i- bê-e-- ----ivî- ewqas ------ n--xive! Tu pir bêdeng diaxivî- ewqas bêdeng neaxive! T- p-r b-d-n- d-a-i-î- e-q-s b-d-n- n-a-i-e- -------------------------------------------- Tu pir bêdeng diaxivî- ewqas bêdeng neaxive! 0
Uminom ka ng sobra – huwag uminom ng sobra! T- g-l------ixw--- --qa--ven---e! Tu gelek vedixwî - ewqas venexwe! T- g-l-k v-d-x-î - e-q-s v-n-x-e- --------------------------------- Tu gelek vedixwî - ewqas venexwe! 0
Masyado kang naninigarilyo – huwag manigarilyo ng sobra! Tu-ge--k -ixa-ê--i-i--nî- e-q-s----are--ek-şîn-! Tu gelek cixarê dikişînî- ewqas cixare nekişîne! T- g-l-k c-x-r- d-k-ş-n-- e-q-s c-x-r- n-k-ş-n-! ------------------------------------------------ Tu gelek cixarê dikişînî- ewqas cixare nekişîne! 0
Nagtatrabaho ka ng sobra – huwag magtrabaho ng sobra! Tu-----d-xe-itî---w----zê-- n--e--te! Tu pir dixebitî- ewqas zêde nexebite! T- p-r d-x-b-t-- e-q-s z-d- n-x-b-t-! ------------------------------------- Tu pir dixebitî- ewqas zêde nexebite! 0
Napakabilis ng iyong pagmamaneho – huwag magmaneho nang napakabilis! Tu-gelek- -ile--di-î--e---s-b-lez -eç-! Tu gelekî bilez diçî- ewqas bilez neçe! T- g-l-k- b-l-z d-ç-- e-q-s b-l-z n-ç-! --------------------------------------- Tu gelekî bilez diçî- ewqas bilez neçe! 0
Bumangon ka, G. Miller! Ji-k--e-a--we-rab----se--------B-rêz Mul--r! Ji kerema xwe rabine ser piya, Birêz Muller! J- k-r-m- x-e r-b-n- s-r p-y-, B-r-z M-l-e-! -------------------------------------------- Ji kerema xwe rabine ser piya, Birêz Muller! 0
Umupo ka, G. Miller! J---er--a ----r---ûnin- --r-z---lle-! Ji kerema xwe re rûnin, Birêz Muller! J- k-r-m- x-e r- r-n-n- B-r-z M-l-e-! ------------------------------------- Ji kerema xwe re rûnin, Birêz Muller! 0
Manatiling nakaupo, G. Miller! R---b-n-----êz--ul--r! Ranebin, Birêz Muller! R-n-b-n- B-r-z M-l-e-! ---------------------- Ranebin, Birêz Muller! 0
Magpasensya ka! / Habaan mo ang pasensya mo! B-se---b--! Bisebr bin! B-s-b- b-n- ----------- Bisebr bin! 0
Huwag kang mag-madali! Lezê -e-e! Lezê neke! L-z- n-k-! ---------- Lezê neke! 0
Sandali lang! Çir--k- -i b-n-ê--in! Çirkekê li bendê bin! Ç-r-e-ê l- b-n-ê b-n- --------------------- Çirkekê li bendê bin! 0
Mag-ingat ka! Ba-d------! Baldar bin! B-l-a- b-n- ----------- Baldar bin! 0
Maging sa oras! Bi---û--k -i-! Birêkûpêk bin! B-r-k-p-k b-n- -------------- Birêkûpêk bin! 0
Wag kang tanga! Evdal---b--! Evdal nebin! E-d-l n-b-n- ------------ Evdal nebin! 0

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -