Phrasebook

tl Imperative 1   »   fi Imperatiivi 1

89 [walumpu’t siyam]

Imperative 1

Imperative 1

89 [kahdeksankymmentäyhdeksän]

Imperatiivi 1

Maaari kang mag-click sa bawat blangko upang makita ang teksto o:   
Tagalog Finnish Maglaro higit pa
Ang tamad mo naman – huwag naman maging tamad! Si-- o--- n--- l----- – ä-- o-- n--- l-----! Sinä olet niin laiska – älä ole niin laiska! 0
Ang tagal mo naman matulog – huwag naman matagal matulog! Si-- n---- n--- p------ – ä-- n--- n--- p------! Sinä nukut niin pitkään – älä nuku niin pitkään! 0
Huli ka naman ng uwi – huwag naman masyadong huli ang uwi! Si-- t---- n--- m------ – ä-- t--- n--- m------! Sinä tulet niin myöhään – älä tule niin myöhään! 0
Ang lakas mong tumawa – huwag naman tumawa ng malakas! Si-- n----- n--- k------------ – ä-- n---- n--- k------------! Sinä naurat niin kovaäänisesti – älä naura niin kovaäänisesti! 0
Mahinahon kang magsalita – huwag kang magsalita nang mahina! Si-- p---- n--- h----- – ä-- p--- n--- h-----! Sinä puhut niin hiljaa – älä puhu niin hiljaa! 0
Uminom ka ng sobra – huwag uminom ng sobra! Si-- j--- l----- – ä-- j-- n--- p-----! Sinä juot liikaa – älä juo noin paljon! 0
Masyado kang naninigarilyo – huwag manigarilyo ng sobra! Si-- t------- l----- – ä-- t------ n--- p-----! Sinä tupakoit liikaa – älä tupakoi noin paljon! 0
Nagtatrabaho ka ng sobra – huwag magtrabaho ng sobra! Si-- t--- l----- t---- – ä-- t-- n--- p----- t----! Sinä teet liikaa töitä – älä tee noin paljon töitä! 0
Napakabilis ng iyong pagmamaneho – huwag magmaneho nang napakabilis! Si-- a--- n--- k---- – ä-- a-- n--- k----! Sinä ajat niin kovaa – älä aja niin kovaa! 0
Bumangon ka, G. Miller! No----- y---- h---- M-----! Nouskaa ylös, herra Müller! 0
Umupo ka, G. Miller! Is--------- h---- M-----! Istuutukaa, herra Müller! 0
Manatiling nakaupo, G. Miller! Jä---- i-------- h---- M-----. Jääkää istumaan, herra Müller. 0
Magpasensya ka! / Habaan mo ang pasensya mo! Ol--- k------------! Olkaa kärsivällinen! 0
Huwag kang mag-madali! Ei k-------! Ei kiirettä! 0
Sandali lang! Od------- h----! Odottakaa hetki! 0
Mag-ingat ka! Ol--- v---------! Olkaa varovaisia! 0
Maging sa oras! Ol--- a------! Olkaa ajoissa! 0
Wag kang tanga! Äl--- o--- t----! Älkää olko tyhmä! 0

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -