Phrasebook

tl Past tense 4   »   sl Preteklost 4

84 [walumpu’t apat]

Past tense 4

Past tense 4

84 [štiriinosemdeset]

Preteklost 4

Piliin kung paano mo gustong makita ang pagsasalin:   
Tagalog Eslobenyan Maglaro higit pa
basahin br-ti brati b-a-i ----- brati 0
Nagbasa ako. B--l(-)-se-. Bral(a) sem. B-a-(-) s-m- ------------ Bral(a) sem. 0
Nabasa ko na ang buong nobela. Prebr--(a- -em cel -o-a-. Prebral(a) sem cel roman. P-e-r-l-a- s-m c-l r-m-n- ------------------------- Prebral(a) sem cel roman. 0
intindihin r--u---i razumeti r-z-m-t- -------- razumeti 0
Naintindihan ko. Ra------a- sem. Razumel(a) sem. R-z-m-l-a- s-m- --------------- Razumel(a) sem. 0
Naintindihan ko ang buong teksto. Razu--l-a) -em-c-lot-o--es-dil-. Razumel(a) sem celotno besedilo. R-z-m-l-a- s-m c-l-t-o b-s-d-l-. -------------------------------- Razumel(a) sem celotno besedilo. 0
sagutin o--------i odgovoriti o-g-v-r-t- ---------- odgovoriti 0
Sumagot ako. O-go-ori--a)-s--. Odgovoril(a) sem. O-g-v-r-l-a- s-m- ----------------- Odgovoril(a) sem. 0
Sinagot ko ang lahat ng mga katanungan. Odgovo--l----s----a --a-v-r---nj-. Odgovoril(a) sem na vsa vprašanja. O-g-v-r-l-a- s-m n- v-a v-r-š-n-a- ---------------------------------- Odgovoril(a) sem na vsa vprašanja. 0
Alam ko yan – alam ko yun. Vem to-– v-del-----em t-. Vem to – vedel(a) sem to. V-m t- – v-d-l-a- s-m t-. ------------------------- Vem to – vedel(a) sem to. 0
Sinusulat ko iyon – Sinulat ko iyon. Piš----o - na---a-(-) ----t-. Pišem to – napisal(a) sem to. P-š-m t- – n-p-s-l-a- s-m t-. ----------------------------- Pišem to – napisal(a) sem to. 0
Naririnig ko iyon – Narinig ko iyon. S-i--- to-- -l--al--- -e- -o. Slišim to – slišal(a) sem to. S-i-i- t- – s-i-a-(-) s-m t-. ----------------------------- Slišim to – slišal(a) sem to. 0
Makukuha ko ito – Nakuha ko ito. Gr-- -o---k----šla-se- t- iska-. Grem to iskat– šla sem to iskat. G-e- t- i-k-t- š-a s-m t- i-k-t- -------------------------------- Grem to iskat– šla sem to iskat. 0
Dadalhin ko iyon – dinala ko iyon. Pr-ne-em t- - prine----(p-----la)-----t-. Prinesem to – prinesel (prinesla) sem to. P-i-e-e- t- – p-i-e-e- (-r-n-s-a- s-m t-. ----------------------------------------- Prinesem to – prinesel (prinesla) sem to. 0
Bibilhin ko iyon – binili ko iyon. Ku--- -- - to--e--ku-il(-). Kupim to – to sem kupil(a). K-p-m t- – t- s-m k-p-l-a-. --------------------------- Kupim to – to sem kupil(a). 0
Inaasahan ko iyon – Inasahan ko iyon. Pri--k-j----o - ---s-m---ič----a-(a). Pričakujem to – to sem pričakoval(a). P-i-a-u-e- t- – t- s-m p-i-a-o-a-(-)- ------------------------------------- Pričakujem to – to sem pričakoval(a). 0
Ipapaliwanag ko iyon – Ipinaliwanag ko iyon. Po---nim--o---t- --m p--a-n--(a). Pojasnim to – to sem pojasnil(a). P-j-s-i- t- – t- s-m p-j-s-i-(-)- --------------------------------- Pojasnim to – to sem pojasnil(a). 0
Alam ko yun – alam ko na yun. P--nam-t- –------- p-zn--(a). Poznam to – to sem poznal(a). P-z-a- t- – t- s-m p-z-a-(-)- ----------------------------- Poznam to – to sem poznal(a). 0

-

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -